

MKOPO WA MAPINDUZI

Mkopo maalum kwa ajili ya kutoa fursa kwa wakulima wadogo ili kufikia gharama za kulimia zinazohusiana na shughuli za uzalishaji wa mnyororo wa thamani ya kilimo.

LENGO LA MKOPO

Kukidhi gharama za kilimo zinazohusiana na shughuli za uzalishaji wa mnyororo wa thamani ya kilimo.

WALENGWA

Wakulima wote wanaojishughulisha na shughuli za uzalishaji na mazao ya kilimo na yasiyo ya mazao kama wakulima wa mifugo, kuku, samaki na wengine.

WATEJA WAKUU

Vyama vya wakulima vilivyo sajiliwa na vyenye mamlaka ya kisheria ya kukopa kama vile Vyama vya ushirika, Vyama vya ushirika wa masoko ya kilimo (AMCOS), Taasisi za wakulima n.k.



VICEZO NA MASHARTI

MAELEZO YA MKOPO

Mkopo huu unalenga kufikia gharama zote zinazohusiana na uzalishaji wa kilimo kama vile maandalizi ya mashamba, ununuzi wa mbegu, mbolea, kazi, kukodisha vifaa vya kilimo na gharama nyinginezo za kilimo zinazohitajika ili kuongeza uzalishaji katika kilimo.

FAIDA YA MKOPO

Mkopo huu umewalenga zaidi wakulima wadogo ambao wameandaliwa katika makundi yaliyosajiliwa. Hii inamaanisha kuwa TADB itaweza kufikia idadi kubwa ya wakulima wadogo wadogo katika maeneo ya vijijini na hivyo kuongeza ushirikishaji wa kifedha nchini.

MUONGOZO WA MKOPO

Mkopo huu unalenga kukopesha moja kwa moja vyama/ushirikika wa wakulima wadogo ambapo malipo ya pembejeo yatatengwa moja kwa moja kwa watoaji wa pembejeo. Kwa shughuli nyingine za kilimo ambazo haziungwi mkono na wasambazaji na watoa wa huduma, fedha zitalipwa katika akaunti ya wakopaji.

VICEZO VYA MKOPO

- Angalau miaka miwili ya kushiriki kikamilifu katika minyororo ya thamani ya kilimo wenye mzunguko wa uzalishaji wa uhakika;
- Vyama vya wakulima vilivyosajiliwa na vyenye mamlaka ya kisheria ya kukopa kama vile Vyama vya ushirika, Vyama vya ushirika wa masoko ya kilimo (AMCOS), Taasisi za wakulima n.k.
- Uzalishaji wenye ufanisi wenye takwimu za uhakika za kilimo / mifugo kwa angalau miaka miwili;
- Kuonyesha kuzingatia utawala bora na usimamizi;
- Kuwa na akaunti ya benki iliyoendeshwa vizuri kwa kipindi cha si chini ya mwaka mmoja; na
- Taarifa nyingine ambazo zinahitajika kwa benki wakati wa ukaguzi wa mkopo.

SIFA ZA MKOPO

Kiasi cha Mikopo

- Kiasi cha mkopo haipaswi kuzidi asilimia 50 ya mapato ya jumla. Mwenendo wa mapato ya uzalishaji na mauzo kwa kipindi cha miaka miwili mfululizo lazima yawe msingi wa kuamua kiasi cha mkopo;
- Kima cha chini cha mkopo kwa kila mkopaji kitakuwa TZS 200.0 Milioni.

Viwango vya riba

- Kiwango cha riba ni asilimia 8 hadi 12% kila mwaka kilichopwa kila siku kwa kiasi kikubwa.

Ada za malipo mengineyo

- Tathmini ya Tathmini: 0.5% ya kiasi cha mkopo kilichoidhinishwa;
- Malipo ya Dhamana ya Mikopo inapohitajika.

Muda wa Mikopo

- Muda wa chini wa mkopo utakuwa miezi 60 au miaka 5;
- Kipindi cha mpito: Kinaweza kuchukuliwa kulingana na aina ya mtiririko wa fedha wa mradi.

Njia ya kulipa

- Chanzo cha malipo ya mkopo ni lazima yatokane na mapato ya mradi husika; na
- Malipo yote yatalipwa kwa awamu kulingana na mtiririko wa fedha ulioidhinishwa kwa msimu au mpango wa utekelezaji wa mradi kuendana na ratiba;.

MGAWANYO WA MALIPO

- Malipo yoyote yatakuwa kwa awamu kutegemea na utendaji wa kuridhisha kutokana na ukaguzi wa mikopo, kupata idhini na kutimiza masharti ya awali.

